ನವದೆಹಲಿ : 18 ನೇ ಲೋಕಸಭಾ ಚುನಾವಣೆಯ ಎರಡನೇ ಹಂತದ ಮತದಾನವು ಏಪ್ರಿಲ್ 19 ರಂದು ನಡೆದ ಆರಂಭಿಕ ಹಂತದ ಮತದಾನದ ನಂತರ ಏಪ್ರಿಲ್ 26 ರ ಶುಕ್ರವಾರ ನಡೆಯಲಿದೆ, ಇದರಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 64 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಮತದಾನವಾಗಿದೆ.
ಎರಡನೇ ಹಂತದಲ್ಲಿ 13 ರಾಜ್ಯಗಳು ಮತ್ತು ಕೇಂದ್ರಾಡಳಿತ ಪ್ರದೇಶಗಳ 89 ಕ್ಷೇತ್ರಗಳಿಗೆ ಮತದಾನ ನಡೆಯಲಿದೆ. ಕುತೂಹಲಕಾರಿ ಸಂಗತಿಯೆಂದರೆ, ಕೇರಳದ ಎಲ್ಲಾ 20 ಲೋಕಸಭಾ ಸ್ಥಾನಗಳಿಗೆ ಶುಕ್ರವಾರ ಮತದಾನ ನಡೆಯಲಿದ್ದು, ಉತ್ತರ ರಾಜ್ಯ ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ ಎಂಟು ಕ್ಷೇತ್ರಗಳು ಏಪ್ರಿಲ್ 26 ರಂದು ನಡೆಯಲಿರುವ ಸಾರ್ವತ್ರಿಕ ಚುನಾವಣೆಯ ಎರಡನೇ ಹಂತದಲ್ಲಿ ಮತದಾನಕ್ಕೆ ಸಜ್ಜಾಗಿವೆ.
ಲೋಕಸಭಾ ಎರಡನೇ ಹಂತದಲ್ಲಿ ಮತದಾನ ನಡೆಯಲಿರುವ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳ ಪಟ್ಟಿ
ಅಸ್ಸಾಂ: ಕರೀಂಗಂಜ್, ಸಿಲ್ಚಾರ್, ಮಂಗಲ್ದೋಯ್, ನವ್ಗಾಂಗ್, ಕಾಲಿಯಾಬೋರ್
ಬಿಹಾರ: ಕಿಶನ್ಗಂಜ್, ಕತಿಹಾರ್, ಪೂರ್ಣಿಯಾ, ಭಾಗಲ್ಪುರ್
ಛತ್ತೀಸ್ಗಢ: ರಾಜನಂದಗಾಂವ್, ಮಹಾಸಮುಂದ್, ಕಂಕೇರ್
ಜಮ್ಮು ಮತ್ತು ಕಾಶ್ಮೀರ: ಜಮ್ಮು
ಕರ್ನಾಟಕ: ಉಡುಪಿ, ಚಿಕ್ಕಮಗಳೂರು, ಹಾಸನ, ದಕ್ಷಿಣ ಕನ್ನಡ, ಚಿತ್ರದುರ್ಗ, ತುಮಕೂರು, ಮಂಡ್ಯ, ಮೈಸೂರು, ಚಾಮರಾಜನಗರ, ಬೆಂಗಳೂರು ಗ್ರಾಮಾಂತರ, ಬೆಂಗಳೂರು ಉತ್ತರ, ಬೆಂಗಳೂರು ಕೇಂದ್ರ, ಬೆಂಗಳೂರು ದಕ್ಷಿಣ, ಚಿಕ್ಕಬಳ್ಳಾಪುರ, ಕೋಲಾರ
ಕೇರಳ: ಕಾಸರಗೋಡು, ಕಣ್ಣೂರು, ವಟಕರ, ವಯನಾಡ್, ಕೋಝಿಕೋಡ್, ಮಲಪ್ಪುರಂ, ಪೊನ್ನಾನಿ, ಪಾಲಕ್ಕಾಡ್, ಅಲತೂರ್, ತ್ರಿಶೂರ್, ಚಲಕುಡಿ, ಎರ್ನಾಕುಲಂ, ಇಡುಕ್ಕಿ, ಕೊಟ್ಟಾಯಂ, ಅಲಪ್ಪುಳ, ಮಾವೆಲಿಕ್ಕರ, ಪಥನಂತಿಟ್ಟ, ಕೊಲ್ಲಂ, ಅಟ್ಟಿಂಗಲ್, ತಿರುವನಂತಪುರಂ
ಮಣಿಪುರ: ಹೊರ ಮಣಿಪುರ
ಮಧ್ಯಪ್ರದೇಶ: ಟಿಕಾಮ್ಗರ್, ದಮೋಹ್, ಖಜುರಾಹೊ, ಸತ್ನಾ, ರೇವಾ, ಹೋಶಂಗಾಬಾದ್, ಬೆತುಲ್
ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರ: ಬುಲ್ಧಾನಾ, ಅಕೋಲಾ, ಅಮರಾವತಿ, ವಾರ್ಧಾ, ಯವತ್ಮಾಲ್ ವಾಶಿಮ್, ಹಿಂಗೋಲಿ, ನಾಂದೇಡ್, ಪರ್ಭಾನಿ
ರಾಜಸ್ಥಾನ: ಟೋಂಕ್-ಸವಾಯಿ ಮಾಧೋಪುರ್, ಅಜ್ಮೀರ್, ಪಾಲಿ, ಜೋಧ್ಪುರ, ಬಾರ್ಮರ್, ಜಲೋರ್, ಉದಯಪುರ, ಬನ್ಸ್ವಾರಾ, ಚಿತ್ತೋರ್ಗಢ್, ರಾಜ್ಸಮಂದ್, ಭಿಲ್ವಾರಾ, ಕೋಟಾ, ಝಾಲಾವರ್-ಬರಾನ್
ತ್ರಿಪುರಾ: ತ್ರಿಪುರಾ ಪೂರ್ವ
ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶ: ಅಮ್ರೋಹಾ, ಮೀರತ್, ಬಾಗ್ಪತ್, ಗಾಜಿಯಾಬಾದ್, ಗೌತಮ್ ಬುದ್ಧ ನಗರ, ಬುಲಂದ್ಶಹರ್, ಅಲಿಗಢ, ಮಥುರಾ
ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳ: ಡಾರ್ಜಿಲಿಂಗ್, ರಾಯ್ಗಂಜ್, ಬಾಲೂರ್ಘಾಟ್
ಲೋಕಸಭಾ ಚುನಾವಣೆ 2024: ಪ್ರಮುಖ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳು ಮತ್ತು ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳು
2024 ರ ಲೋಕಸಭಾ ಚುನಾವಣೆಯ 2 ನೇ ಹಂತದಲ್ಲಿ ಸ್ಪರ್ಧಿಸುತ್ತಿರುವ ಪ್ರಮುಖ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳು ಇಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ:
ವಯನಾಡ್ ನಿಂದ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ನಾಯಕ ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ
ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ನ ಶಶಿ ತರೂರ್ ಅವರು ಕೇರಳದ ತಿರುವನಂತಪುರಂನಿಂದ ಬಿಜೆಪಿ ಮುಖಂಡ ಮತ್ತು ಕೇಂದ್ರ ಸಚಿವ ರಾಜೀವ್ ಚಂದ್ರಶೇಖರ್ ಅವರನ್ನು ಎದುರಿಸಲಿದ್ದಾರೆ
ರಾಜನಂದಗಾಂವ್ ನಿಂದ ಛತ್ತೀಸ್ ಗಢದ ಮಾಜಿ ಸಿಎಂ ಭೂಪೇಶ್ ಬಘೇಲ್
ಬೆಂಗಳೂರು ಗ್ರಾಮಾಂತರ ಕ್ಷೇತ್ರದ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ನಾಯಕ ಡಿ.ಕೆ.
ಬೆಂಗಳೂರು ಉತ್ತರ ಕ್ಷೇತ್ರದ ಬಿಜೆಪಿ ಅಭ್ಯರ್ಥಿ ಶೋಭಾ ಕರಂದ್ಲಾಜೆ
ಬೆಂಗಳೂರು ದಕ್ಷಿಣದಿಂದ ಬಿಜೆಪಿ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಯಾಗಿ ತೇಜಸ್ವಿ ಸೂರ್ಯ
ಮಂಡ್ಯದಿಂದ ಮಾಜಿ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಎಚ್.ಡಿ.ಕುಮಾರಸ್ವಾಮಿ
ಪಥನಂತಿಟ್ಟದ ಬಿಜೆಪಿ ನಾಯಕ ಅನಿಲ್ ಆಂಟನಿ
ಜೋಧಪುರದಿಂದ ಬಿಜೆಪಿಯ ಗಜೇಂದ್ರ ಸಿಂಗ್ ಶೇಖಾವತ್
ಜಲೋರ್ ನಿಂದ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಅಭ್ಯರ್ಥಿ ವೈಭವ್ ಗೆಹ್ಲೋಟ್
ಮಥುರಾದ ಬಿಜೆಪಿ ನಾಯಕಿ ಹೇಮಾ ಮಾಲಿನಿ
ಮೀರತ್ ನಿಂದ ಬಿಜೆಪಿ ನಾಯಕ ಅರುಣ್ ಗೋವಿಲ್
ಲೋಕಸಭಾ ಚುನಾವಣೆ 2024: 7 ಹಂತಗಳಲ್ಲಿ ಮತದಾನ | ದಿನಾಂಕಗಳು
ಮೊದಲ ಹಂತ: ಏಪ್ರಿಲ್ 19
ಎರಡನೇ ಹಂತ: ಏಪ್ರಿಲ್ 26
ಮೂರನೇ ಹಂತ: ಮೇ 7
ನಾಲ್ಕನೇ ಹಂತ: ಮೇ 13
5ನೇ ಹಂತ: ಮೇ 20
6ನೇ ಹಂತ: ಮೇ 25
7ನೇ ಹಂತ: ಜೂನ್ 1